Saturday, May 30, 2026
Homeमहाराष्ट्रMaharashtra weather alert : आज वादळी वारे अन् विजांचा कडकडाटसह दमदार पावसाची...

Maharashtra weather alert : आज वादळी वारे अन् विजांचा कडकडाटसह दमदार पावसाची शक्यता, ‘या’ जिल्ह्यांना यलो, ऑरेंज अलर्ट

मुंबई | Mumbai

- Advertisement -

महाराष्ट्रात विदर्भातील काही भाग वगळता पावसाने जोरदार हजेरी लावली आहे. यामुळे राज्यातील धरणांमध्ये पाणीसाठ्यात लक्षणीय वाढ झाली आहे. रविवारी (२२ जून) हवामान खात्याने राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये वादळी वारा, विजांचा कडकडाट आणि मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. काही जिल्ह्यांना यलो आणि ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आले असून, नागरिकांना सतर्क राहण्याच्या सूचना प्रशासनाने दिल्या आहेत.

मुंबई आणि उपनगरांमध्ये आज सकाळपासून हलका ते मध्यम पाऊस पडत आहे. शहरात ढगाळ वातावरण कायम असून, काही भागांत मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. कोकणातील ठाणे, पालघर आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांना यलो अलर्ट देण्यात आला आहे, तर रत्नागिरी आणि रायगडला ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. या भागांत मेघगर्जनेसह जोरदार पावसाचा अंदाज आहे.

पुणे, सातारा आणि कोल्हापूरच्या घाट परिसरात मुसळधार पावसाची शक्यता असल्याने ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. या भागांत वादळी वारे आणि विजांचा कडकडाट होण्याची शक्यता आहे. प्रशासनाने नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा दिला आहे, जेणेकरून संभाव्य धोका टाळता येईल.

मराठवाड्यातील छत्रपती संभाजीनगर, जालना, बीड आणि धाराशिव जिल्ह्यांमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. विदर्भातील नागपूर, चंद्रपूर, भंडारा, गोंदिया, अमरावती आणि गडचिरोली जिल्ह्यांना यलो अलर्ट देण्यात आला आहे. या भागांत वादळी वारे आणि मुसळधार पावसाचा अंदाज असून, नागरिकांनी खबरदारी घ्यावी, असे प्रशासनाने कळवले आहे.

पश्चिम महाराष्ट्र आणि उत्तर महाराष्ट्रातील काही जिल्ह्यांमध्ये तुरळक ते मध्यम पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. कोकणात मात्र पावसाची तीव्रता अधिक राहण्याची शक्यता आहे. विदर्भ आणि मराठवाड्यात काही ठिकाणी पावसाची उघडीप राहू शकते.

मुसळधार पावसाच्या पार्श्वभूमीवर प्रशासनाने नागरिकांना सतर्क राहण्याचे आवाहन केले आहे. विशेषतः नदीकाठच्या गावांमध्ये राहणाऱ्यांना सुरक्षित ठिकाणी राहण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत. वादळी वारे आणि विजांच्या कडकडाटामुळे होणाऱ्या संभाव्य नुकसानापासून बचाव करण्यासाठी नागरिकांनी खबरदारी घ्यावी, असे प्रशासनाने म्हटले आहे.

राज्यातील सततच्या पावसामुळे धरणांमधील पाणीसाठा वाढला आहे, ज्यामुळे शेती आणि पिण्याच्या पाण्याच्या समस्येवर दिलासा मिळाला आहे. मात्र, मुसळधार पावसामुळे काही भागांत पूरसदृश परिस्थिती निर्माण होण्याची शक्यता नाकारता येत नाही. त्यामुळे प्रशासन आणि नागरिकांनी सतर्क राहणे गरजेचे आहे.

ताज्या बातम्या

Nashik Fraud News : शेअर मार्केट अन् प्लास्टिक कंपनीत भागीदारीचे आमिष;...

0
नाशिक | प्रतिनिधी | Nashik शेअर मार्केटमध्ये (Share Market) दरमहा ४ ते ६ टक्के भरघोस परतावा देण्याचे आणि प्लास्टिक कंपनीत (Plastic Company) भागीदारीचे आमिष दाखवून...