Monday, July 27, 2026
HomeराजकीयAjit Pawar : तुम्ही मशिदींमध्ये जाऊ नका, अजित पवार यांची किरीट सोमय्यांना...

Ajit Pawar : तुम्ही मशिदींमध्ये जाऊ नका, अजित पवार यांची किरीट सोमय्यांना तंबी

मुंबई । Mumbai

मशिदींवरील भोंग्यांमुळे होणारा त्रास आणि त्यावरून निर्माण होणारे वाद मुंबईत कायम चर्चेचा विषय ठरतात. या मुद्द्याने पुन्हा एकदा राजकीय वर्तुळात खळबळ माजवली आहे. भाजपा नेते आणि माजी खासदार किरीट सोमय्या यांना उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी या प्रकरणी थेट इशारा दिला आहे. सोमय्या यांनी मशिदीत जाऊन भोंगे उतरविण्याची कारवाई टाळावी, असे पवारांनी स्पष्ट शब्दांत सांगितले आहे. यामुळे कायदा आणि सुव्यवस्थेचा प्रश्न उद्भवू शकतो, असा इशाराही त्यांनी दिला.

- Advertisement -

बुधवारी (२५ जून) अजित पवार यांच्या अध्यक्षतेखाली मशिदींवरील भोंग्यांच्या मुद्द्यावर महत्त्वाची बैठक पार पडली. या बैठकीला पोलीस महासंचालक रश्मी शुक्ला आणि मुंबई पोलीस आयुक्त देवेन भारती उपस्थित होते. बैठकीत भोंग्यांमुळे होणाऱ्या आवाज प्रदूषणावर चर्चा झाली. उच्च न्यायालयाने ठरवून दिलेली ४६ ते ५६ डेसिबलची आवाज मर्यादा प्रत्यक्षात पाळणे कठीण असल्याचे भारती यांनी प्रात्यक्षिकासह दाखवून दिले. अगदी बैठकीत उपस्थित लोकांच्या बोलण्याचा आवाजही या मर्यादेपेक्षा जास्त असल्याचे त्यांनी निदर्शनास आणले.

या बैठकीपूर्वी मुस्लिम शिष्टमंडळाने अजित पवार यांची भेट घेतली होती. मशिदींवरील भोंगे जबरदस्तीने उतरवले जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला. किरीट सोमय्या यांच्या दबावामुळे पोलिसांकडून कारवाई होत असल्याचा दावाही या शिष्टमंडळाने केला. सोमय्या यांच्या कृतींमुळे कायदा आणि सुव्यवस्थेचा प्रश्न निर्माण होऊ शकतो, अशी चिंता त्यांनी व्यक्त केली. यावर पवारांनी सोमय्या यांना मशिदीत जाण्यापासून परावृत्त करत कायदा हातात घेऊ नये, अशी तंबी दिली.

मुंबईत आतापर्यंत १,५०० भोंगे उतरविण्यात आल्याची माहिती पोलीस आयुक्तांनी बैठकीत दिली. अजित पवारांनी नियमांचे उल्लंघन करणाऱ्यांवर कारवाई करण्याचे निर्देश दिले, पण चुकीच्या पद्धतीने कारवाई टाळण्याची सूचनाही केली. यापूर्वी स्वत: अजित पवारांनी एका मशिदीत जाऊन भोंगे उतरविण्याची कारवाई केली होती, ज्यामुळे वाद निर्माण झाला होता. आता त्यांनी या प्रकरणात स्वत: लक्ष घालून सोमय्या यांना महत्त्वाच्या सूचना दिल्या आहेत.

काही दिवसांपूर्वी किरीट सोमय्या यांनी स्वत: मशिदीत जाऊन भोंगे उतरविण्याची कारवाई केली होती. यामुळे मोठा वाद निर्माण झाला. मुस्लिम संघटनांनी याला तीव्र विरोध दर्शवला आणि सोमय्या यांच्यावर पोलिसांवर दबाव टाकल्याचा आरोप केला. या घटनेनंतर उपमुख्यमंत्र्यांनी या प्रकरणात मध्यस्थी करत सर्व पक्षांना संयम बाळगण्याचे आवाहन केले आहे.

मशिदींवरील भोंग्यांचा मुद्दा संवेदनशील असून, यावर तोडगा काढण्यासाठी सर्व पक्षांनी एकत्र येण्याची गरज आहे. अजित पवारांनी या प्रकरणात कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यासाठी पोलिसांना योग्य कारवाईचे निर्देश दिले आहेत. किरीट सोमय्या यांना दिलेल्या इशाऱ्यामुळे हा वाद काही प्रमाणात शमेल, अशी अपेक्षा व्यक्त होत आहे. मात्र, या मुद्द्यावर पुढील काही दिवस राजकीय चर्चा आणि कारवाया सुरू राहण्याची शक्यता आहे.

ताज्या बातम्या

Bhandardara : निळवंडेतूनही विसर्ग वाढविला; लाभक्षेत्रात समाधान

0
अकोले | Akole उत्तर अहिल्यानगर जिल्ह्याच्या दृष्टीने भंडारदरा खालोखाल महत्वपूर्ण असणारे निळवंडे धरणही शुक्रवारी भरले. पाण्याची आवक वाढतच असल्याने अखेर निळवंडे धरणातील पाणीसाठा नियंत्रणासाठी काल...