मुंबई । Mumbai
मुंबईच्या वाहतुकीची जीवन वाहिनी मानल्या जाणाऱ्या ईस्टर्न फ्री-वेवर (Eastern Freeway) रविवारी एक मोठी आणि थरारक घटना घडली. भारतीय जनता पक्षाचे विधान परिषदेचे आमदार आणि ज्येष्ठ नेते प्रवीण दरेकर यांच्या ताफ्यातील वाहनाला भीषण अपघात झाला. सुदैवाने, या अपघातात आमदार प्रवीण दरेकर यांना कोणतीही दुखापत झालेली नसून ते सुखरूप आणि सुरक्षित आहेत. मात्र, अपघाताच्या तीव्रतेमुळे फ्री-वेवरील वाहतूक काही काळासाठी पूर्णपणे खोळंबली होती.
मिळालेल्या प्राथमिक माहितीनुसार, आमदार प्रवीण दरेकर यांचा ताफा दक्षिण मुंबईकडून सायनच्या दिशेने भरधाव वेगाने जात असताना ही दुर्घटना घडली. फ्री-वेवरून प्रवास करत असताना ताफ्यातील एका मुख्य वाहनावरील चालकाचे अचानक नियंत्रण सुटले. नियंत्रण सुटल्यामुळे या वाहनाने महामार्गावरून जाणाऱ्या एका टॅक्सीसह अन्य दोन खासगी गाड्यांना मागून जोरदार धडक दिली.
ही धडक इतकी भीषण होती की त्यात टॅक्सी आणि इतर दोन कारच्या मागील व पुढील भागाचे मोठे नुकसान झाले आहे. अपघाताच्या वेळी मोठा आवाज झाल्याने रस्त्यावरून जाणाऱ्या इतर वाहनधारकांमध्ये भीतीचे वातावरण पसरले होते. मात्र, दरेकर यांच्या वाहनातील सुरक्षिततेच्या यंत्रणेमुळे आणि सुदैवाने मोठा अनर्थ टळला. दरेकर यांच्यासह ताफ्यातील इतर सहकाऱ्यांना कोणतीही गंभीर दुखापत झाली नाही. अपघाताची बातमी वाऱ्यासारखी पसरताच दरेकर यांच्या समर्थक आणि भाजप कार्यकर्त्यांमध्ये चिंतेचे वातावरण निर्माण झाले होते. परंतु, दरेकर सुरक्षित असल्याचे स्पष्ट झाल्यानंतर सर्वांनी सुटकेचा निःश्वास सोडला आहे.
अपघातानंतर ईस्टर्न फ्री-वेवर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा लागल्या होत्या. फ्री-वेसारख्या जलद गती मार्गावर अपघात झाल्याने सायनच्या दिशेने जाणारी वाहतूक काही काळासाठी ठप्प झाली. घटनेची माहिती मिळताच स्थानिक पोलीस आणि वाहतूक पोलिसांनी क्षणाचाही विलंब न लावता घटनास्थळी धाव घेतली. पोलिसांनी तत्परता दाखवत अपघाग्रस्त वाहने क्रेनच्या साहाय्याने बाजूला केली आणि खोळंबलेली वाहतूक हळूहळू पूर्ववत केली. सध्या या मार्गावरील वाहतूक पूर्णपणे सुरळीत झाली आहे.
हा अपघात नेमका कशामुळे घडला, याबाबत पोलिसांकडून सखोल तपास सुरू आहे. चालकाचा वाहनावरील ताबा सुटल्यामुळे हा अपघात घडला की ताफ्यासमोर अचानक एखादे वाहन आल्याने ब्रेक दाबावा लागला, अथवा वाहनात काही तांत्रिक बिघाड झाला होता? या सर्व कोनांतून पोलीस तपास करत आहेत. घटनास्थळावरील सीसीटीव्ही फुटेजची तपासणी केली जात आहे.




